ค้นหา
Colorforms

ผู้เขียน หัวข้อ: จะเปิดร้าน สติ๊กเกอร์+ออกแบบ +งานแร๊ฟรถยนต์ ใครมีความรู้มาแชร์กัน  (อ่าน 3754 ครั้ง)

ปาเจโร่สปอร์ตเลิฟเวอร์

• ผู้ก่อตั้ง
  • เจ้าพ่อมาเฟีย
  • BIG BOY LOVERS
  • ความดี : 44
  • Date Joined: 23 พฤศจิกายน 2012
Contact Me
พอดีมีเพื่อนที่สนิทกัน จาก กทม . มาชวนเปิดร้าน ออกแบบสติ๊กเกอร์ +งานแร๊ฟต่างๆ ร้าน เลิฟเว่อร์ wrap car  ดีไซน์

อาจจะรองรับงานในอนาคต

สถานที่ ในเมือง  ภูเก็ต พังงา กระบี่

ในขั้นต้น จะหาเด็กทำออกแบบ + ช่างสติ๊กเกอร์+ช่างแร๊ฟ รถยนต์+ งานพิมพ์สติ๊กเกอร์ +หุ้มลายไม้ คอนโซล

(  ผมไม่ทำเองนะครับ  )  อยากหาอะไรให้ลูกน้องทำ

งานออกแบบตกแต่งร้าน  ( เดี๋ยวดีไซด์เอง ) 

งบประมาณไม่มีปัญหา  ต้องการแค่คำแนะนำ อย่างเดียว

ใครพอรู้จักเครื่องไม้ เครื่องมือ เจ๋ง สถานที่ขาย เครื่อง สติ๊กเกอร์นำเข้า ถูกๆ บริการดีๆ  ขอความรู้ด้วย ส่วนผมก็ศึกษาไปเยอะแล้วเหมือนกัน

ขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 11, 2012, 03:28:47 PM โดย Mattrew »

• Date Joined: 23 พฤศจิกายน 2012
Contact Me
Sorry, you are not allowed to see this part of the text. กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

ตัวนี้เป็นไง

Sorry, you are not allowed to see this part of the text. กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

ตัวนี้เป็นไง

ขอบพระคุร รูปภาพประกอบ

Contact Me

สติ๊กเกอร์สำหรับ Wrap Car สำหรับร้านค้า ที่ต้องการสติ๊กเกอร์เคฟล่าที่มีคุณภาพ สติ๊กเกอร์เคฟล่าราคาถูก เพราะสติ๊กเกอร์เคฟล่าของเราทุกรุ่นมีหน้ากว้างพิเศษ พร้อมร่องระบายอากาศ (Air Free Bubble) ใช้สำหรับติดรถยนต์โดยเฉพาะ ทำให้ง่ายต่อการติดตั้ง ทนทานต่อความร้อน และสามารถลอกออกโดยไม่ทิ้งคราบกาว มีให้เลือกมากมายหลายเกรด ทั้ง สติ๊กเกอร์เคฟล่า ORACAL, สติ๊กเกอร์เคฟล่า ORAJET, สติ๊กเกอร์เคฟล่า 3M แท้, สติ๊กเกอร์เคฟล่า KODAK

อาคารศรีวรจักร ก็มีแหล่งขาย สติ๊กเกอร์ แต่ผมอยากได้ คนที่ส่งให้ ศรีวรจักร

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 30, 2012, 02:27:46 PM โดย Mattrew »

ออส คมแฝก

• หัวหมู่ทะลวงฟัน
  • PJSL-013(Aiyah 87)
  • ความดี : 33
Contact Me
เคยนั่งกินเหล้ากับเจ้าของร้านสติกเกอร์ที่ขอนแก่นอยู่ครับพี่
เดี๋ยวไปสืบก่อนว่ายังอยู่รึเปล่า ถ้าอยู่เดี๋ยวไปล้วงลึกมาให้ครับ
คิดแง่บวกมองโลกแง่ดีนะครับ (ถึงโลกมันจะไม่สวยก็เถอะ)

Jack_NJ

• ผู้ดูแล
  • หัวหน้าแก๊งค์
  • รักน๊า
  • ความดี : 18
    • ชาย
Contact Me
อุ๊ย ชื่อร้านคุ้นน๊า  :97: :97: :97:

เรื่องสติ๊กเกอร์ เดี๋ยวผมลองหาข้อมูลพรรคพวกให้นะครับ  :7505:

ว่าแต่เปิดแถวๆ...........เอิ๊กๆ  :98: :98: :98:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 30, 2012, 02:23:41 PM โดย Mattrew »

Contact Me
ถ้าได้จริง จะหุ้มฟิลม์ ลายไม้ ภายในทั้งคันเลย ถือโอกาส เป็นหนูลองยาเลย 55  :music:

โอ นาเกลือ

• นักเลงบ้านนอก
  • *
  • ความดี : 1
  • Date Joined: 26 พฤศจิกายน 2012
    • ชาย
Contact Me

ส่วนใหญ่ เครื่องตัดจะเป็น  มิมากิ  ถ้า แพงหน่อยก็ โรแลนด์  หลักๆ ก็ แมนเทนแนนท์ อะไหล่ ครับ

ฟ้า เชียงใหม่ 939

• ผู้ดูแล
  • รักครอบครัวอั๊ยย่ะแฟมิลี่ทุกคนนะคร๊าฟ
  • ความดี : 38
    • ชาย
Contact Me
เฮงๆรวยๆครับท่านประธาน
จงใช้ชีวิตอย่างคุ้มค่า ในขณะที่ยังมีลมหายใจอยู่โดยไม่เบียดเบียนผู้อื่น กฏแห่งกรรมยุติธรรมที่สุด การให้อภัยคือ การปล่อยวาง จะพยายามทำให้ได้เพื่อตัวเราเอง

พงษ์ ลำลูกกา

• ผู้ดูแล
  • ด้วยรักและผูกพัน
  • ความดี : 43
    • ชาย
Contact Me
จะหุ้มลายไม้เดี๋ยวให้น้องปาผมไปเป็นนายแบบให้ได้ครับ..คิคิ.

เปิดแล้วจะขอไปเป็นลูกค้าทีเดียวเชียว.

REGENCY

• ก้อแค่เคย เป็น อั๊ยยย่ะ 02 อ่ะ
  • ความดี : 45
    • ชาย
Contact Me
เฮง เฮง รวย รวย  :97:
!!!เจ๋งบ้านนอก กระจอกในเมือง !!!
ผมเพื่อนคัยก้อด้าย ว่ะ...หุ หุ หุ .0898499988 แดน เทพ ครับ..

ฟ้า เชียงใหม่ 939

• ผู้ดูแล
  • รักครอบครัวอั๊ยย่ะแฟมิลี่ทุกคนนะคร๊าฟ
  • ความดี : 38
    • ชาย
Contact Me
อีกหน่อยต้องไปแรพที่ภูเก็ตสะแระ
จงใช้ชีวิตอย่างคุ้มค่า ในขณะที่ยังมีลมหายใจอยู่โดยไม่เบียดเบียนผู้อื่น กฏแห่งกรรมยุติธรรมที่สุด การให้อภัยคือ การปล่อยวาง จะพยายามทำให้ได้เพื่อตัวเราเอง

ตั้ม....คร้าบบบบ

• นักเลงบ้านนอก
  • *
  • ความดี : 5
  • Date Joined: 24 พฤศจิกายน 2012
Contact Me
สุดยอดครับพี่ปุ่น   เดี๋ยวผมไปใช้บริการ   เอ๊ะ!! หรือจะไปสมัครเป็นลูกน้องที่ร้านดี      :111:

REGENCY

• ก้อแค่เคย เป็น อั๊ยยย่ะ 02 อ่ะ
  • ความดี : 45
    • ชาย
Contact Me
ออก แบบลายสวยๆๆให้น้องปาสีขาวเค้าด้วยนร้า และ น้องเฟี้นตเค้าอีกคันด้วย อ่ะ อยากได้จัง  :105:
!!!เจ๋งบ้านนอก กระจอกในเมือง !!!
ผมเพื่อนคัยก้อด้าย ว่ะ...หุ หุ หุ .0898499988 แดน เทพ ครับ..

แบงค์ครับ

• หัวหน้าแก๊งค์
  • ความดี : 9
    • ชาย
Contact Me
สงสัยต้องขับปาไปภูเก็ตแล้วแบบนี้ :111: :111:
วันเวลาแห่งความสุขมักจะสั้น แต่มันก็มีคุณค่าในตัวเองเสมอ ความทรงจำดีๆมากมายที่ได้เจอ อย่างน้อยก็ทำให้เจอเพื่อนดีๆอย่างเธอเพิ่มอีกคน

Contact Me
สงสัยต้องขับปาไปภูเก็ตแล้วแบบนี้ :111: :111:

มาเลยน้องแบ็งค์เลิฟๆๆ  55 กำลังดูทำเล แถวๆ  ใกล้ๆบ้าน   :pain: